ผมพยายามหาเรื่องทะเลาะกับแฟนให้เราเลิกกัน เพราะผมอยากให้เขาได้คบกับอีกคน

ก่อนหน้านี้ผมคิดว่าผมกับแฟนเรารักกันดี เข้ากันได้ปกติแทบไม่มีเรื่องให้ทะเลาะกันเลย ไปไหนด้วยกันเสมอผมอยู่กับเขาแล้วมีความสุขมาก เขาเหมือนเป็นโลกทั้งใบของผมเลย ผมพยายามทำทุกอย่างให้เขาเท่าที่ผมจะทำได้ แต่พอเราคบกันมาสักพักนึง มีเพื่อนของเขาคนนึงเริ่มคุยกับเขาโทรมาบ่อยๆตอนที่ผมอยู่กับเขา ในโซเชี่ยลก็มีการข้อความหากันอยู่ตลอดไม่ว่าแฟนผมจะโพสต์หรือลงอะไร ผมถามเขาแต่เขาก็บอกไม่มีอะไรเป็นเพื่อน มาวันนึงผมบังเอิญไปเห็นเขากำลังขึ้นรถของเพื่อนคนนั้นเหมือนจะไปที่ไหนสักที่ แต่ตอนนั้นเขาพึ่งไลน์บอกกับผมว่าเขาอยู่ที่ห้องเฉยๆ ไม่ได้ทำอะไร บางครั้งผมเห็นเขานั่งกินข้าวด้วยกันในละแวกที่เรียน ผมเคยเห็นเขาคนนั้นไลน์หาแฟนผมบ่อยๆ ครั้งนึงผมแอบเห็นในไอจีสำรองว่าเขาไปเที่ยวทะเลกับคนๆนั้นในขณะที่ผมไม่รู้เลย ส่วนใหญ่เราคุยกันผ่านไลน์เพราะเรียนคนละสาขาไม่ได้เจอกันบ่อย ผมเลยลองแอบเข้าโทรศัพท์แฟนผม สิ่งที่ผมเห็นคือเขากำลังคุยกัน หลายๆข้อความเป็นสิ่งที่ทำให้ผมรู้ว่าแฟนผมกำลังรักคนๆนั้น ผมทำอะไรไม่ถูกเลยผมเสียใจมากๆแต่ผมก็รักเขามากเกินกว่าจะให้เขารู้สึกแย่กับสิ่งที่เขากำลังทำกับผมอยู่ ผมรู้ว่าเขาไม่อยากให้ผมมองเขาไม่เหมือนเดิม เขาไม่อยากให้ผมรู้ว่าเขาเป็นคนที่โกหก เขายังบอกรักผมอยู่ในทุกๆวัน ผมเลยเลือกที่จะเงียบไว้ แต่ผมรู้ว่าเขากับคนนั้นกำลังไปได้ดี มันคงจะดีกว่าถ้าเขาได้อยู่กับคนใหม่ที่ทำให้เขามีความสุขได้มากกว่า ผมเลยพยายามทำตัวให้งี่เง่า ทำให้เขาเบื่อกับผม ผมทำตัวเปลี่ยนไปให้เขาไม่อยากคบกับผมต่อ เพราะผมอยากให้เขาคิดว่าผมเป็นคนผิดและเป็นคนที่เลือกจากเขาไปก่อน แล้วเราก็เลิกกันแบบที่ผมอยากให้เป็น เขากับคนนั้นที่เป็นแฟนใหม่ก็ได้คบกัน และแฟนเก่าผมเขาดูมีความสุขมากกว่าตอนอยู่กับผม เขาไม่เคยทักมาหาผมอีกเลยหลังจากเลิกกัน ตอนนี้ผ่านมาได้เป็นปีแล้วแต่ยังไงผมก็ยังรักเขาอยู่เหมือนเดิมผมคิดถึงเขามากๆ ผมทำได้แค่คิดถึงตอนที่เราอยู่ด้วยกันมันเป็นอย่างเดียวที่ทำให้ผมมีความสุข เพื่อนๆคิดว่าการที่ผมทำแบบนี้เพียงเพราะแค่ผมรักเขามันดีแล้วหรือเปล่าครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่