อยากทราบถึงการ บวชเป็นบาทหลวงในศาสนาคริสต์ครับ ทำไมถึงยากมากๆ

ผมเห็นมหาวิทยาลัย มีอธิการบดี คณบดี ผ.อ. เป็นแค่ Brother  ทำไมไม่ได้เป็นบาทหลวงหรอครับ ถ้าอยากเป็นบาทหลวงต้องเริ่มเรียนในช่วงไหนครับ ถึงจะบวชได้  แล้วศาสนาคริสต์ มีเปรียญธรรมเหมือนศาสนาพุทธรึเปล่าครับ  ที่วาติกันมีทุนตั้งแต่ปริญญาตรี ถึง ปริญญาเอกมั้ยครับ เหมือนมุสลิมต้องไปเรียนที่ซาอุดี หรือ อาหรับนะครับ  บางทีผมก็งงทำไมส่ง Brotherไปเรียนกันบ่อยๆนะครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่