เวลาหมดไฟในการเรียนหรือทำงานส่ง เราควรเพิ่มไฟยังดีคะ😶

ก็ตามหัวข้อเลยค่ะ เราเป็นคนหนึ่งที่เคยตั้งใจเรียนมากๆ ทำเกรดได้ดีมาตลอด เรียนดีตลอด แต่พอมาช่วงนี้ ได้เรียนแบบออนไซต์บ้างออนไลน์บ้าง จนบางทีก็เหนื่อย คิดที่ไม่อยากจะเรียน ไม่อยากทำอะไรแล้ว บวกกับมี ผอ.โรงเรียนที่โคตรจะ.......มาก ทำให้ไม่อยากเรียนมากกว่าเดิม ได้แต่นอนคิด ทุกวัน ว่าจะทำไงดี จะรอดพ้นไปถึง ม.6 หรือป่าว ค่ะละตอนนี้อยู่ม.5 ค่ะ ตั้งแต่เรียนมาไม่เคยติด ร. หรือ ติด 0 เลย สักครั้ง แต่มาเทอมนี้ ท้อมากจริงๆ และโรงเรียนมีเด็กและคุณครูติดโควิดด้วยค่ะ แต่ผอ.ไม่สั่งปิดโรงเรียน ทำให้การสอนของคุณครูดูลำเอียงมากๆ ใครที่ไปออนไซต์ จะได้งานและการสอนที่ดีกว่าคนเรียนออนไลน์อยู่บ้าน ซึ่งเรามองว่า มันไม่แฟร์เท่าไหร่ ครูไม่ใส่นร.ที่เรียนออนไลน์อยู่บ้านแบบเราเลย ยิ่งทำให้เคลียดไปใหญ่ จะหวังพึ่งคนอื่นก็ไม่ได้ เพราะทั้งห้องมีเพียง 28 คน แต่ละคนก็ไม่ค่อยที่จะถามงานได้เท่าไหร่ คือเราพยายามขวนขวายหางานต่างๆให้ได้ตามนั้น 
และหลังๆมานี้คือเราไม่อยากทำไรแล้วค่ะ เราเหมือนกับแบกทุกอย่าง แม้กระทั่งงานกลุ่ม ก็หวังให้ช่วยไม่ได้ เราต้องเริ่มตลอด ไม่กระตุ้นคือคงไม่ทำกันเลย คือ เราเหนื่อย หมดไฟจริงๆค่ะ ควรทำไงดีหรอคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่