มีรายการซื้อเบียร์ในใบกำกับภาษี ยังใช้ใบกำกับภาษีลดหย่อนช้อปดีมีคืนได้ไหม

พอดีผมไปซื้อของหลายอย่างในซุปเปอร์ และหนึ่งในนั้นก็มีเบียร์ ซึ่งเป็นสินค้ายกเว้นลดหย่อนภาษีของโครงการช้อปดีมีคืน แต่ใบกำกับภาษีมีรายการเบียร์รวมอยู่ด้วย จึงอยากสอบถามว่าตอนผมกรอกยอดซื้อในเว็บยื่นภาษี สามารถกรอกยอดโดยลบยอดเบียร์ออกไป หรือว่า ต้องออกใบกำกับภาษีใหม่เท่านั้นครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่