ขอความคิดเห็นหน่อยค่ะ

ขอวิธีแก้ปัญหาหน่อยค่ะ เราถึงทางตันมากพยายามปรับตัวแล้วแก้ที่ตัวเองแล้วก็ไม่ดีขึ้นเลย 
เรื่องมีอยู่ว่า เรากับแฟนมีลูกด้วยกัน 1คนค่ะ  เรามีลูกติด1คนด้วย แฟนเราดูเหมือนเป็นคนไม่ค่อยคิดอะไรเลย  ติดเพื่อน  เราทำงานห้าง เข้างาน 9.00-20.00ส่วนแฟนเรา8.00-17.30 แฟนไม่ค่อยมีเวลาให้เลยค่ะ แฟนเลิกงานจะอยู่กับเพื่อน จนถึง 23.00น. ทุกคืน เป็นแบบนี้ทุกๆๆวันจนจะ 7ปีแล้ว  แรกๆๆเราก็ทะเลาะกันบ่อย พอนานวันเข้า เราคิดว่าแฟนควรมีเวลาส่วนตัวบ้าง  พอวันหยุด แฟนก็ไม่ช่วยทำอะไร  ตื่นเที่ยงเสร็จไปบ้านเพื่อน เราเบื่อมาก  แฟนไม่เคยเล่นกับลูกไม่ มีเวลาไม่เคยพาเราไปไหน  (แต่แฟนให้เงินเราใช่น่ะค่ะ ) ไม่เคยสนใจลูกเลย เราจะทำไงดีค่ะ  ขอวิธีแก้ปัญหา หน่อยค่ะ  ใจจริงเราอยากให้เขามีเวลาให้เราให้ลูกบ้าง  พอเราบอกว่าฝากดูลูกสักวันก็ทำเสียงไม่พอใจ เราควรเลิก ดีไหมค่ะ  เหนื่อยมากเลยค่ะ  ภาระส่วนมากเราเป็นคนดูแลเองทั้งหมด  ค่าบ้านค่าเทอม ค่าเลี้ยงลูก ค่าโรงเรียน ค่ากินของใช่ในบ้าน เขาให้เราเดือนล่ะ 45000ค่ะ  เงินเดือนเขาประมาณ 10500 ช่วยหน่อยเถอะค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่