อยากสอบถามครับ ว่าปัจจุบันการเดินทางข้ามจังหวัด โดยเครื่องบิน จะต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง

พอดีเดือนหน้าจะเดินทางไปจังหวัดทางภาคเหนือโดยเครื่องบินอยากสอบถามว่า จะต้องใช้ผลหรือเอกสารประกอบอะไรบ้างครับ
ความคิดเห็นจาก Expert Account
ความคิดเห็นที่ 1
เอกสารหรือข้อมูลยืนยันว่า ได้รับวัคซีนครบอย่างน้อย 2 โดส เช่น เอกสารใบรับรอง หรือ ข้อมูลใน App หมอพร้อมครับ แค่นั้น
จะต้องแสดงเวลาที่ไป Check in ครับ หากทำการ Check in Online เขาจะขอดูก่อนขึ้นเครื่อง ที่เกจ นะครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่