กรณี รถมอเตอร์ไชค์ชนคุณหมอ เสียชีวิต แก้ไข อย่างไรดีครับ...

จากภาพข่าว คือ รถตู้หยุดให้คุณหมอข้ามถนน ....แต่รถมอเตอร์ไซค์ไม่เฉลียวใจเลยว่า ทำไมรถเค้าถึงหยุด...!!!  มีกรณีแบบนี้หลายครั้ง นะครับ จะทำอย่างไรถึงจะเตือน ผู้ข้าม และ รถที่กำลังจะแซงขึ้นไปครับ 
1. บีบแตร ยาววววว ๆ เตือนคนข้าม เตือนรถที่กำลังจะแซง
2.เปิดไฟเลี้ยว ค้างไว้
3.บิดล้อออกไป กั๊กๆไว้
4.มีไม้มีธงปัก ยื่นออกไปก่อนเดินดีมั๊ยครับ เห็นช่วงก่อสร้างถนนเค้าทำกัน
...ผมคิดไม่ออก ...
เศร้าครับบบบ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่