ตามหาเพลงเพื่อชีวิตเพลงหนึ่งค่ะ

คือเรากำลังตามหาเพลงเพื่อชีวิตเพลงหนึ่งค่ะ เราจำเนื้อร้องกับทำนองไม่ได้ จำได้แค่วิดีโอมัน วิดีโอเกี่ยวกับลูกที่น่าจะไปทำงานหรือเรียนนี่แหละค่ะ ลูกเป็นผู้ชายใส่เสื้อสีขาว ส่วนกางเกงน่าจะสีส้ม แดง หรือไม่ก็ดำ น่าจะกำลังนั่งเก็บของอยู่ในห้องแล้วก็นึกถึงพ่อค่ะ พ่อใส่ชุดออกสีขาวเทาๆอยู่ในทุ่งนาเป็นคนแก่แล้ว ทุ่งนาเป็นสีเขียว แล้วตอนจบลูกก็ลุกขึ้นกลับบ้านไปหาพ่อค่ะ ใครรู้ชื่อเพลงช่วยบอกนะคะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่