มีเหตุจำเป็นต้องเลี้ยงหนูบ้าน ควรทำยังไงดีคะ?

คือว่าเรากำลังจะย้ายบ้าน เลยต้องทำความสะอาดแบบยกใหญ่ แล้วไปเจอเจ้าหนูน้อยนอนหลับอยู่3ตัว ทีแรกเราไม่กล้าจับเลยเอาของมารองแล้ววางน้องไว้ที่เดิมเผื่อแม่น้องกลับมาเอาไป รอนานมากกก จนค่ำ แล้วแม่น้องก็มาเอาไปค่ะ จนเมื่อวาน นอนเล่นกับแฟนอยู่ใต้ต้นไม้ แล้วได้ยินเสียงดังตุ๊บ! แฟนก็เลยหันหาว่าเสียงมาจากไหน สรุปคือลูกหนูค่ะ ตกลงมาจากข้างบน เราก็ทำแบบเดิมค่ะหาของมาช้อนน้องแล้ววางไว้รอแม่น้องมาเอากลับ จนค่ำมืดเลย แม่น้องก็ไม่มา ด้วยความว่าแถวบ้านเรามีแมวจรจัดเยอะ น้องหมาที่เราเลี้ยงไล่ทุกวัน แฟนเลยพูดกับเราว่าเลี้ยงไหม ปล่อยทิ้งไว้ตายแน่ๆ เค้าสงสาร ด้วยความเป็นคนขี้สงสารกันทั้งคู่ ก็เลยเลี้ยงค่ะ ซื้อกรง ซื้ออะไรมาเรียบร้อย พยายามอ่านพยายามศึกษาจากหลายๆคนที่เคยเลี้ยงมา แต่อยากทราบว่าเวลาเราป้อนนมน้องน้องไม่ค่อยกินเลยเราควรทำยังไงดีคะ เราต้องป้อนนมน้องตอนไหนบ้างคะ แล้วน้องกินอะไรได้บ้างคะ น้องอาบน้ำได้มั้ยคะ ดูเหมือนว่าตอนนี้เรากับแฟนจะหลงรักหนูบ้านตัวน้อยตัวนี้ไปแล้วค่ะ เพราะเรากับแฟนเห่อมาก ลุกมาดูบ่อยครั้ง กลัวมันหนาว กลัวมันหิว แต่ป้อนมันก็ไม่กิน  ขอคำปรึกษาทีนะคะ อย่าเมินกระทู้เราเลยนะ เราคิดมากจริงๆ เราแนบรูปไม่เป็นอะ แต่น้องน่ารักนะตอนนี้
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่