บัตร atm ที่เป็นบัตรนิสิตหาย ต้องแจ้งความมั้ยคะ?

พอดีทำกระเป๋าตังหาย หายหมดทั้งใบเลยจริงๆไม่แน่ใจว่าโดนหยิบไปหรือเปล่า แต่อายัดบัตรต่างๆเรียบร้อยแล้วค่ะ บัตรอื่นๆก็ทำเรื่องขอบัตรใหม่แล้ว
แต่ติดตรงจะทำบัตรนิสิตใหม่ซึ่งเป็นบัตรแบบ atm ของธนาคารกรุงไทยค่ะ แล้วเราไม่ทราบว่าจะต้องแจ้งความมั้ย เพราะอย่างอื่นไม่ได้แจ้งค่ะ ทำได้เลย
อีกเรื่องคือ ยื่นเรื่องสาขาที่มหาลัยได้เท่านั้นมั้ยคะ เราได้เอกสารมากรอกแล้ว แต่ไม่ได้อยู่มอ ถ้าทำสาขาใกล้บ้านจะได้หรือเปล่าคะ รบกวนด้วยนะคะ🙏🏻

แสดงความคิดเห็น