เล่าเรื่องคลินิกทันตกรรมแห่งนึงในฉะเชิงเทรา

พี่เราได้ไปผ่าฟันคุดที่คลินิกนึงเคยไปแล้วรอบนึงค่ะเลยมั่นใจมาก เพราะรอบแรกไปแล้วทุกอย่างโดยรวมดีแต่รอนานถึงจะนัดไว้แล้ว
พอรอบสองไปที่คลินิก พนักงานก็จะให้ไปถูกใจเพจกับรีวิวในเพจค่ะ พอรีวิวอะไรให้เสร็จก็จะวัดความดัน แล้วก็นั่งรอ1ชม.กว่าๆค่ะ
รอบนี้พี่เราบอกว่าหมดฉีดยาชาแล้วถอนฟันออกมาเลย ทำอะไรเสร็จก็เดินมาจ่ายตังไม่ได้คิดอะไร ก็กลับบ้านกันมาปกติค่ะ แต่พอกลับบ้านมาได้วันนึงพี่เราก็เกิดเจ็บรอบปากค่ะ พอดูดีๆเห็นรอยแผลที่ปากค่ะ (มันเป็นรอยแหว่ง) พี่เราค่อนข้างมั่นใจค่ะว่าเกิดจากทางคลินิกเพราะตอนทำฟันเหมือนพี่เราสะดุ้งไปทีนึง
ยังไงก็อยากจะให้ทุกคนที่ไปทำฟันตรวจรอบๆปากหรือฟันให้ดีก่อนนะคะ  เราว่ามันทำให้เสียความมั่นใจไปเลย เพราะทางนี้ก็ไม่รู้จะทำยังไงเหมือนกันค่ะ
ใครมีข้อเรียกร้องจากทางคลินิกหรือเคยเจอเหตุการณ์แบบนี้เหมือนกันช่วยบอกหรือเล่าให้ฟังหน่อยค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่