เข้าวิศวะที่ไหนดีครับ?

ตอนนี้ผมติดวิศวะรอบพอร์ตเเล้วครับมีติด 3 ที่ ม.พะเยา ราชมงคล คลอง6 เกษตร สกล ผมอยากเข้าราชมงคลครับ แต่ว่าไปหาอ่านมาใน pantip ไม่ค่อยมีคนสนับสนุนให้เรียนที่นี่ครับ บางคนบอกว่าถ้าติดที่นี่ให้ซิ่วไปรอสอบมหาลัยอื่นปีหน้าดีกว่า สำหรับผม ม.พะเยา กับเกษตร มันไกลบ้านผมมากๆครับ โอกาสที่จะไปเรียนเลยเป็นไปได้น้อย ผมอยากถามพี่ๆที่เรียนอยู่หรือจบจากธัญบุรีครับ ว่ามีงานทำไหม มหาลัยโอเคไหม หรือผู้มีความรู้เข้ามาแสดงความคิดเห็นทีครับ ว่าเรื่องมหาวิทลัยมันมีผลในการสมัครงานมากน้อยขนาดไหน
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่