ขอความรู้พื้นฐานสำหรับคนกำลังเล่นกล้องฟิล์มค่ะ

กล้องฟิล์มรุ่น Canon Autoboy2 เราจะเอามาใช้แล้วตอนนี้เห่อมาก แต่ยังไม่ค่อยมีความรู้เกี่ยวกับการถ่ายเลยคะ เรารู้กลไกของกล้องแล้ว แต่อยากทราบว่าฟิล์ม 100,200,300,400 เหมาะถ่ายกับกลางวันหรือคืนคะ แล้วมีมากกว่า400มั้ย กล้องของหนูคิดว่าใช้ฟิล์มรุ่นไหนเหมาะสุด แล้วถ้าซื้อฟิล์ม200หรือ400 มาต้องปรับISO ตามตัวเลขฟิล์มมั้ยคะ  ถ้าสมมติเปิดแฟลชในที่สว่างภาพจะเป็นไงหรอคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่