มีคำถามเกี่ยวกับฟันปลอม ใครพอรู้ช่วยหน่อยค่ะ ㅠㅠ

กระทู้คำถาม
พอดีมีคำถามอยากถามเกี่ยวกับฟันปลอมค่ะ 

1.ถ้าใส่ฟันปลอมแบบถอดได้ จะช่วยป้องกันไม่ให้ฟันล้มไปตลอดเลยมั้ยคะหรือว่าพอนานๆเข้าจะไม่ค่อยช่วย เพราะเราพึ่งม.ปลายถ้าจะใส่แบบรากเทียมกลัวจะลำบากพ่อแม่เลยอยากใส่แบบนี้ไปก่อนอ่ะค่ะ เราอยากรู้ว่ามันจะช่วยป้องกันได้มั้ย

2.ถ้าถอนฟันไปเป็นสิบปีแล้วจะใส่รากฟันเทียมยังสามารถทำได้มั้ยคะ

3.ฟันปลอมถอดได้แบบโลหะดีกว่าพลาสติกมั้ยคะในเรื่องของการต้องใช้บดเคี้ยว เพราะของเราเป็นฟันกราม 

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่