รู้สึกแขนซ้ายอ่อนแรงค่ะ จะเป็นอะไรหรือเปล่าคะ

กระทู้คำถาม
ตามหัวข้อกระทู้นี้เลยค่ะ เรารู้สึกแขนซ้ายอ่อนแรง กำมือก็ลำบาก ถือของหนักๆก็ไม่ได้ จริงๆเป็นมาหลายปีแล้วค่ะตั้งแต่เด็กๆเลย เมื่อก่อนจะเป็นที่ข้างขวาเวลาเขียนหนังสือนานๆแต่พอโตขึ้นก็หายไปสักพักนะคะ แต่ช่วงนี้เรากลับมาเป็นอีกแล้วค่ะ ประมาณ2-3เดือนแล้ว เป็นหนักกว่าเดิมเยอะเลยค่ะส่งผลต่อการใช้ชีวิตประจำวันมากๆ เราทำอะไรก็ไม่สะดวกเลยค่ะบางทีก็ลามมาถึงข้างขวา เครียดมากๆเลยตอนนี้ ยังไม่ได้ตัดสินใจไปพบแพทย์เลยค่ะ มีทางหายเองหรือเปล่าแล้วร้ายแรงไหมคะ เราลอง เสิร์ตหาข้อมูลแล้วบางเว็บก็บอกว่ามีโอกาสเป็นเส้นเลือดในสมองตีบ เราควรไปพบแพทย์เลยไหมคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่