ผู้หญิงซกมกบ้างไม่ได้หรอ?

เป็นคนขี้เกียจอาบน้ำค่ะ ขี้หนาวด้วย แต่พอได้อาบละอาบนาน เหนื่อย! แต่ก็ไม่ได้ออกไปเจอใครนะคะรู้ว่าสกปรก มีแต่คนอื่นเถอะชอบมาบ้าน นี่เลยโดนแม่สวดมาสดๆว่า“เป็นผญ.ไม่อายเขาหรอไม่อาบน้ำ” ก็เลยสงสัยว่าทำไมเราต้องอายอะ เราก็ไม่ได้ออกไปเจอใครมีแต่เขามาเจอเรา งี้เราไม่ผิดสิเนอะ? แล้วผญ.ซกมกบ้างมันจะเป็นอะไรไปนิดเดียวเอง ผญ.กับผช.มันก็เท่ากันแล้วอะ ใครจะเอาไปพูดว่าเราอยู่บ้านไม่อาบน้ำก็ช่างเขา สิทธิ์ของเราไม่ได้ออกไปให้ใครเขาเหม็นอะ
*จริงๆก็รู้แหละว่าแม่ห่วงเรื่องสุขอนามัย แต่เราแอบขัดใจตรงคำว่า“เป็นผญ.”มากกก ถ้าจะเตือนเตือนตรงๆก็ได้
*ใครเป็นผญ.ขี้เกียจอาบน้ำบ้าง (แต่เวลาเราไปเจอใครหรือออกไปไหนอาบตลอดนะ)
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
กี่วันครับไม่อาบน้ำ ถ้าไม่สกปรกก็คงไม่มีใครว่า แต่ถ้าอยู่กับ​ครอบครัว​ก็ต้องโดนว่ายุแล้ว เขากลัวเราจะติดนิสัย
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่