เด็กม.6ใน2564นี้ควรดรอปดีไหม?

ที่กระทู้เขียนเลยค่ะวันนี้เราอยู่ชั้นมัธยมศึกษาตอนปลายปีที่6 อยู่ในช่วงที่กำลังจะไปต่อในระดับมหาวิทยาลัยซึ่งในตอนนี้มันก็มีปัญหาเกี่ยวกับสถานการณ์โควิค 19 ทำให้ตัวเราเองมานั่งคิดว่าควรจะดรอปเรียนในปีนี้แล้วเริ่มต้นปีต่อไปดีไหม 1.ปัญหาเรื่องการเงิน 2.เเละสภาพจิตใจ เราพูดตรงๆว่าเราไม่ได้ชอบเรียนการเรียนออนไลน์เลยมันจะดีกว่านี้ไหมถ้าสมมุติดรอป 1 ปีตั่งหลังกับตัวเองก่อนดีไหม

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่