แฟนขอหยุดความสัมพันธ์มีวิธีแก้ไขปัญหาไหม

สวัสดีครับสมาชิกพันทิปทุกท่านผมมีปัญหาจะมาเล่าให้สมาชิกทุกท่านฟังมันเป็นเรื่องของผมเองคือเรื่องมีอยู่ว่าผมกับแฟนคบกันมาได้ 4 ปีแล้วครับแต่เราไม่ได้มีลูกด้วยกันนะแฟนผมเป็นคนเก่งมีทัศนคติมนุษย์สัมพันธ์ดีครับเธอเป็นคนที่เจ้าระเบียบเรียบร้อยทุกอย่างและมีความรับผิดชอบต่อการทำงานเรื่องมีอยู่ว่า 4 ปีที่แล้วผมได้พาเธอมาทำงานที่บริษัทด้วยกันแผนกเดียวกันครับต่อมามีการพัฒนาแฟนผมเขาได้พัฒนาตำแหน่งเลื่อนขั้นเป็นเปรียบเสมือนรองหัวหน้าแผนกครับผมก็เป็นแค่พนักงานในแผนกคนนึงแผนกของเรามีด้วยกัน 10 คนครับเหตุการณ์เกิดขึ้นเมื่อเดือนที่แล้วพอดีหัวหน้าแผนกคนเก่าเขาลาออกไปความรับผิดชอบทุกอย่างก็เลยตกมาเป็นของรองหัวหน้าแผนกซึ่งเป็นแฟนผมครับทั้งงานหลวงงานราชงานต่างๆปัญหาที่ต้องคอยรับภาระและแก้ไขเป็นของหน้าที่แฟนผมคนเดียวเลยครับพอดีพอดีพนักงานเพื่อนร่วมงานเขามีปัญหากับแฟนของผมทำให้เกิดมีปากเสียงกันและมีปัญหาการทำงานเกี่ยวการทำงานและมีปัญหาให้กันคอยจับผิดกันมันทำให้แฟนผมเขาทำงานไม่ได้ค่อยดีและมีปัญหาบ่อยๆส่วนตัวผมเองทางผู้จัดการแผนกเขาได้มาทาบทามให้ผมมาดูแลจัดการควบคุมดูแลพนักงานคนละครึ่งกับแฟนผมแต่จุดที่สำคัญของเรื่องนี้คือพอดีผมพึ่งมารับงานใหม่และผมไม่ไม่อยากรับตำแหน่งนี้เพราะว่ามองว่ามันไม่เหมาะกับความสามารถของผมครับแล้วตอนนี้ผมทำบอกมาก็งานก็มีปัญหาโดนนายว่านายด่านายว่าอยู่หลายครั้งเจ้าหน้าที่ประชุมและหน้าแถวมันเลยโยงมาถึงเรื่องความสัมพันธ์ระหว่างผมกับแฟนเพราะว่าเขาเป็นรองหัวหน้าเขาก็พยายามที่จะไม่อยากให้มันเกิดปัญหาเธอติเตียนผมอยู่บ่อยๆพอนานวันเข้าผมรู้สึกว่าการกระทำของแฟนผมเปลี่ยนไปดูเธอจะไม่สนใจผมเลยผมทำอะไรมันเหมือนจะมีความผิดพลาดอยู่ตลอดซึ่งผมลืมบอกไปตั้งแต่ช่วงแรกนะครับพอดีผมเป็นคนที่ขี้ลืมบ่อยมากแล้วก็ไม่ได้ใส่ใจรายละเอียดสักอย่างช่วงหลังหลังมารู้สึกว่าเวลาอยู่ด้วยกันกับแฟนจะกินข้าวจะเข้าห้องน้ำเขาจะไม่ให้จับโทรศัพท์เปลี่ยนรหัสผ่านโทรศัพท์หมดเลยเลยมานั่งคุยกันว่ามันเกิดอะไรขึ้นแฟนก็ให้เหตุผลว่าเขาเหนื่อยเขาอยากหยุดเธอบอกว่าผมทำให้เขาเป็นแบบนี้ทั้งเรื่องการทำงานและเรื่องครอบครัวทุกอย่างเวลาเขามีปัญหาผมไม่สามารถแก้ปัญหาช่วยเขาได้ถ้าคนหนึ่งเดินไปข้างหน้าอีกคนจะต้องก้าวไปข้างหน้าด้วยกันแต่เขาบอกว่าตัวผมไม่ใช่แบบนั้นผมก็เลยตอบแฟนไปว่าปัญหาแบบนี้มันสามารถแก้ได้เราแค่ปรับตัวเองให้ผมบอกแฟนผมว่าผมจะแก้ตัวจะพยายามช่วยเธอให้ถึงที่สุดแล้วผมก็ถามเธอตอบว่าตอนนี้แอบคุยกับใครอยู่หรือไงเธอก็ตอบมาว่ามีคนคุยอยู่ในแชทเขาคอยให้กำลังใจและให้คำปรึกษาอยู่ตลอดซึ่งจะคุยด้วยแล้วสบายใจเตือนผมที่แบบนั้นผมก็รู้สึกปวดอยู่ในใจครับแต่ว่าผมทำอะไรไม่ได้เพราะผมถือว่าผมผิดผมทำได้ไม่ดีเท่าที่ควรนับตั้งแต่นั้นมาผ่านเวลามา 1 เดือนเราไม่มีเพศสัมพันธ์หรือได้นอนกอดกันเลยครับเพราะว่าเหมือนกับว่าเธอปฏิเสธหลายอย่างทั้งบอกว่าเหนื่อยอะไรสารพัดแต่ก็ยังคุยกันตามปกติอยู่นะครับผมก็พยายามที่จะช่วยเธอทุกๆอย่างตอนนี้เขาก็บอกว่าให้เวลาแก่ตัวกำลังดูอยู่ผมรู้สึกกังวลใจมากเหมือนรู้สึกว่ากำลังใกล้จะเลิกกันเหมือนเวลากำลังจะหมดลงทุกทีซ้ำซ้ำซ้ำหลังจากที่วันผมโพสต์ไปนี้ผมต้องไปช่วยงานที่ต่างจังหวัดประมาณ 1 เดือนยิ่งทำให้ผมไม่มีเวลาที่จะอยู่กับแฟนหรือว่าปรับความเข้าใจกันอีกผมบอกตรงๆครับผมกลัวการจากลา😌😌สมาชิกท่านใดที่เคยมีประสบการณ์แบบนี้ช่วยแนะนำผมหน่อยครับว่าผมควรจะทำยังไงดีครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่