อินเตอร์เน็ตที่ใช้อยู่ช้า

สวัสดีครับปัจจุบันผมใช้ซิมเทพ 10mbps ไม่ลดสปีดอยู่ที่หอครับโดยใช้โทรศัพท์ปล่อย Hotspot โดยเมื่อใช้งานในช่วงที่คนใช้อินเตอร์เน็ตน้อยความเร็วจะปกติดีครับ แต่เมื่อใช้งานในบางช่วงที่คนใช้อินเตอร์เน็ตเยอะทำไมความเร็วมันถึงลงลดเหลือแค่ประมาณ 1-2 m ครับทั้งๆที่เป็นซิมของเราเองและเป็นแบบไม่ลดสปีด

ปัญหาเรื่องความเร็วลดลงนี้สามารถแก้ได้ด้วยการใช้ Router ใส่ซิมแทนการใช้ Hotspot จากโทรศัพท์มันจะดีขึ้นไหมครับหรือใครพอมีคำแนะนำบ้างครับ
ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่