รบกวนพี่ๆ ช่วยแนะนำทางแก้ปํญหาเรื่องแฟนหน่อยครับ เลิกกันมาตั้งแต่วันที่ 4 มกราคม

ย้อนไปก่อนหน้านี้ก็มีปัญหาทะเลาะกะนแล้วบอกเลิกกัน 2 วันบ้าง 3 วันบ้าง เหมือน 3 วันดี 4 วันทะเลาะเลิกกันมาตลอด เพราะไม่เคยปรับกันแต่ก็อยู่กันมา 2 ปีกว่า จริงๆ ทะเลาะกันหนักมากช่วยเดือนพฤจิกา ปี 63 เลิกกันยาวเลยจนหลังปีใหม่พอได้ดีกันบ้าง ก็หวานๆบ้าง แต่นางบอกเลิกแต่ทำตัวเหมทอนแฟน พอครบตุลาก็นับเป็น 2 ปี ปกติ จากนั้นไปเรียนต่อ โทด้วยกันก็นอนห้องเดัยวกัน กินข้าวไปไหนมาไหนตัวติดกัน เหมือนตอนอยู่ปี 3-4 ก็ตัวติดกันมาตลอด นอนห้องเดียวกัน พอเรียนโทได้ 1 เดือน ก็ลาออกเพราะคิดว่าจะมาสร้างอนาคตกันต่างคนต่างทำงานหาเงิน กลับมาอยู่ระยองด้วยกัน แฟนก็อยู่บ้านแฟน ผมก็อยู่บ้านพี่ชาย ไปมาหาสู่กันทุกวันออกไปไหนมาไหนด้วยกัน เกือบทุกวันมีขัดๆใจกันบ้าง แต่ผมก็ช่วยเหลือเขาทุกอย่าง ผ่านไป 3 เดือนได้ที่ทำงานเดียวกัน ต่ำแหน่งเดียวกัน เจอหน้ากันอีกในที่ทำงาน ผมก็ไปรับ-ส่งผมกัน จนมาถึง 25 ธันวาปีที่แล้ว ก็ไปเที่ยวด้วยกัน จากนั้นผมก็กับบ้านปีใหม่ เขาก็เป็นห่วงผม ส่งคลิปหปเที่ยมาให้ดูบ้าง บ่นๆว่าห่วงบ้าง แต่พอกับมาถึง วันที่4 ก็ไปทำงานปกติ แต่แฟนผมแต่งตัวไม่เหมาะสมเสื้อคอกว้างไปทำงาน ผมเลยไม่พอใจมีปากเสียงมีทะเลาะกันในรถ แต่ที่ทำงานก็มีขัดๆกันแต่เราผิดเองที่ไป จูจี้เขาในที่ทำงาน ไปแตะตัวกัน จนเขารำคาญเพราะเราอยากง้อ จากนั้นเรื่องก็ใหญ่ขึ้นๆ เขาบอกเลิกผมเป็นครั้งที่เท่าไหร่ไม่รู้ แต่ครั้งนี้คงจะจริง เพราะผมไปทำผิดเอง แต่ผ่านเวลาผ่านมา เค้าบอกเกียดผม จะไม่ขึ้นรถผม จะไม่มายุ่งกับผม พอเวลาผ่านไป เขาก็มาขึ้นรถไปกลับพร้อมกัน เค้าเคยบอกว่าเค้ายอมลำบากนั่งรถตู้ แต่ไม่ยอมขึ้นรถมากับผม เขาบ่นมาตลอดทุกวัน แต่ตอนนี้เค้าก็ขึ้นรถผม เค้าก็ป้อนขนมให้ผม แต่พอพูดถึงเรื่องนี้ เขาก็บอกง่าเค้าไม่เอาแล้ว ที่ผ่านมาเค้าหลอกใช้ผม ที่ไปเที่ยวด้วยไปไหนมาไหนด้วยก็เพราะเหงา ที่โทรมาบอกรักทุกคนก็เหงา แต่เค้าก็ยังใช้สัพนาม เค้า เทอปกติ รายละเอียดเล็กๆน้อยบ้างอย่างก็ยังพอมี เช่นทิ้งผ้าห่มไว้ในรถตลอด ทั้งๆที่ตอนโกรธโมโห จะเอาให้ได้ ผมก็ต้องเอาไปคืน แต่ตอนนี้ไลน์คุยแค่เรื่องงาน พอพูดเรื่องนี้ก็ชวนโมโหบอกรำคาญ แต่ผมเป็นคนขี้ตื้อมาก จู้จี้วุ่นวาย พิมย้ำๆ โทรย้ำๆ ผมยอมรับเลย แต่ตอนนี้ไลน์ไม่มีอะไรเลย ถ้าไม่คุยเรื่องงาน ปกติวันอาทิตย์ก็ไปเที่ยวด้วยกันเพราะเหนื่อยงาน แต่ตอนนี้ส-อาเงียบมาก ผมควรทำอย่างไรดีครับ ผมรักเค้านะ ผมอยากได้คำแนะนำว่าจะง่อหรือไปต่อดี ก่อนหน้านี้มีวางแผนแต่งงาน ขอไปดูบ้านกันมาช่วง ธันวา ผม 24 กำลังทำงานครับ แฟน 23

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่