[CR] รีวิวคอนโดแมว Premium series (condomeaw_premium_series) เพื่อวัดดวงของคุณ!!!

สวัสดีค่ะทุกคน

*** ชี้แจงเพิ่มเติมนะคะ เมื่อวันที่ 22 มกราคม 2565 เวลา 14.24 ทางเจ้าของร้าน โทรมาขอโทษ และอธิบายเหตุการที่เกิดขึ้นให้ฟัง พร้อมทั้งส่ง เชือก กระดาษทราย และสีมาให้ค่ะ  ถ้าของมาถึงแล้วให้โทรไปสอบถามร้าน เพื่อบอกวิธีในการแก้ไขคอนโด

อันนี้ขอบคุณทางเจ้าของร้านที่โทรมาอธิบายให้ฟังนะคะ ***  

รอยต่อไม้ทางร้านแจ้งว่า อยู่ที่ไม้ที่ทางร้านซื้อมา มากน้อยแค่ไหนอยู่ที่การตัดไม้ ส่วนสีจุดๆคือการอุดรอยน๊อต ซึ่งจุดที่เห็นเป็นรูๆบนไม้เพราะร้านอุกมาไม่หมด  ในกรณีแอดมินส่งรูปผิดทำให้เกิดความเข้าใจผิด ทางเจ้าของร้านแจ้งว่าจะลบออกเพื่อไม่ให้เกิดความเข้าใจผิดแบบนี้อีกค่ะ

เอาเป็นว่าโอเคกับเจ้าของร้านนะคะ แต่ขออนุญาตไม่ลบโพสนะคะ เพราะเจอแบบนี้มาจริงๆ

วันนี้เราขอมารีวิวคอนโดแมว จากร้านคอนโดแมว Premium series (condomeaw_premium_series)
ในราคา ราคา 5,490 บาท (รวมค่าจัดส่งและป้ายชื่อ)  เป็นร้านที่คุณต้องวัดดวงสุดๆ ว่าคุณจะเจอขนส่งแบบไหน และความมืออาชีพและรอบครอบขงแอดมินร้าน

1. โครงไม้ดูแข็งแรงดีค่ะ แต่บริเวณที่เป็นโดมใส ลองโยกดูมีเสียงไม้แกร๊กๆค่ะ

2. ได้รับตำหนิอันแรกคือ มีรอยดำบริเวณขอบบน ซึ่งเป็นคราบดำที่แทรกอยู่ในเนื้อไม้ มีรอยบิ่นนิดนึง ซึ่งร้านแจ้งว่ามาจากการขนส่ง ซึ่งทางเราพิสูจน์ไม่ได้ว่ามาจากร้าน หรือขนส่ง
ร้านรับผิดชอบโดยการส่งกระดาษทราย กับสีมาให้สีเอง (ของยังไม่มาถึง เลยไม่รู้หน้าตาจะมาประมาณไหนค่ะ)  ซึ่งเป็นการรับผิดชอบของสินค้าที่มีราคาครึ่งหมื่น
**อันนี้ขอสอบถามว่าปกติร้านอื่นรับผิดชอบตำหนิแบบนี้กันยังไงหรอคะ

3. พอสังเกตุดีๆ ตรงช่วงรอยต่อไม้ มีรูๆตามรอยต่อ บางส่วนต่อกันไม่สนิท เห็นทะลุไปทางด้านหลังเลยค่ะ และมีคราบดำๆฝั่งอยู่
อันนี้เป็นเรื่องปกติของคอนโดไม้มั้ยคะ และบางจุดมีการแต่มสีขาวๆ เป็นดวงๆ อันนี้เขาแต้มไว้ทำอะไรหรอคะ

4. อันนี้คือความไม่พอใจส่วนตัว และมีความผิดของตัวเองอยู่ด้วยค่ะ คือ… รูปที่เราดูรีวิวและนำไปสอบถามกับทางร้าน กับรูปรายละเอียดราคาที่แอดมิดส่งมาให้เรา(มีลงทั้งหน้สเพจ และไอจี แต่ในไอจีลบไปแล้วค่ะ ซึ่งรูปอยู่ในรูปสุดท้ายค่ะ) มีเชือกพันอยู่ทั้งสองเสา เราเลยตกลงซื้อ
โดยไม่ได้เข้าไปดูงานละเอียดของทางร้าน(ความผิดที่ 1 ของเราที่ไม่ดูละเอียด)
และตอนร้านส่งมา ความผิดเราเองค่ะที่ เราไม่มีเวลาดูของ เลยไม่สังเกตว่าของเราเชือกพันมาแค่เสาเดียว
พอของมาถึงเราเลยทักไปถามทางร้าน ทางร้านแจ้งว่า
1. “มีเชือกแปะบ้าง ไม่ได้แปะบ้าง แอดบางคนก็คงไม่ได้สังเกตค่ะ”
2. รูปรีวิวที่เราส่งไปสอบถาม ลูกค้าสั่งพันเชือกเพิ่ม แต่เราได้ทักไปรบกวนลูกค้าท่านที่รีวิว เขาแจ้งว่าไม่ได้มีการสั่งเพิ่ม มากับทางร้านเลย (อันนี้ค่อนข้างเสียความรู้สึกค่ะ ถ้าช่วงนั้นมันมีโปร หรืออะไรก็แล้วแต่ ถ้าร้านชี้แจงมันก็โอเค แต่ร้านยืนยันว่าลูกค้าสั่งเพิ่มจริงๆ)

อันนี้ก็คือบทเรียนสำเราเลยว่า ซื้ออะไรเข้าไปดูดีๆ และเช็คของด้วยค่ะ

ใครกำลังหาคอนโดสำหรับลูกๆ พร้อมทั้งอยากวัดดวงของตัวเอง เชิญร้านนี้เลยค่ะ 

ชื่อสินค้า:   ร้านคอนโดแมว Premium series (condomeaw_premium_series)
คะแนน:     

CR - Consumer Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ CR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - จ่ายเงินซื้อเอง หรือได้รับจากคนรู้จักที่ไม่ใช่เจ้าของสินค้า เช่น เพื่อนซื้อให้
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างและผลประโยชน์ใดๆ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่