อยากกู้กยศ.ควรทำอย่างไรบ้างครับ

สวัสดีครับ...คำถามก็ตามหัวข้อกระทู้เลยครับ คือผมจะลองสอบเข้า มธ ดูครับแต่ไม่แน่ใจว่าจะติดไหม ถ้าไม่ติดก็น่าจะเข้าราม แต่ผมอยากกู้กยศ.ครับ แต่ผมไม่มีความรู้ด้านนี้เลย คนรอบข้างก็ไม่มีใครกู้กยศ.เลยไม่รู้จะปรึกษาใครดี เลยตั้งกระทู้นี้ไว้ ผมควรทำอย่างไรบ้างในขั้นตอนแรกครับ แล้วกยศ.นี้เราควรกู้ก่อนเข้าเรียนในมหาลัยหรือระหว่างเรียนหรือเข้าเรียนใหม่ๆ แล้วต้องมีคำค้ำประกันไหมครับ ผมงงมากครับ ใครทราบในแต่ละขั้นตอนรบกวนหน่อบนะครับ ขอบคุณล่วงหน้านะครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่