ทำไมเพื่อนแฟนเกลียดเราจังครับ

กระทู้คำถาม
ผมก็ว่าผมไม่ได้....ถึงขั้นนั้นนะครับ แต่แฟนผมก็ยอมรับว่าเวลาเขาเล่าเรื่องไรให้เพื่อนเล่าไม่หมด จนผมไปเจอแชทเพื่อนแฟนผมพิมมาว่า มันเห็นมีงเป็นที่ระบายอารมณ์ กระเป๋าตัง(อันนี้ผมยืมตังแฟนไปซื้อของครับเพราะเพื่อนผมฝากซื้อเดี๋ยวเอาเงินสดให้ไม่มีเงินในบัญชี แต่วันนั้นผมลืมทวงเพื่อนซึ่งเพื่อนคนนี้ก็ไม่เคยเสียเครดิตเลยมีแต่ผมด้วยซ้ำที่ชอบติดเงินเพื่อนคนนี้บ่อยๆ) แล้วยังมีอีกข้อความนึงที่ว่า ถ้าท้องกับคนนี้นะเลิกคบกับกุไปเลย พอผมเห็นผมถามเขาคือไร
แฟนเศร้ารีบดึงโทรศัพท์ออก)
ผม:ขอเข้าไปดูข้างในแชทได้ป่าว
แฟน:ไม่
ผม:ทำไม
แฟน:ไม่อยากให้เห็นเดี๋ยวเสียใจ
แบบว่า คือยังไงครับเพื่อนแฟนคนนี้ผมไม่เคยรู้จักไม่เคยคุยมาก่อนเลย มีแต่แฟนผมไปเล่าเรื่องไม่ดีให้ฟัง ไม่เคยมีเรื่องดีๆของผมออกจากปากแฟนให้เพื่อนคนนี้ฟังเลย เหตุการณ์แบบนี้ควรแก้ปัญหายังไงดีครับ? ควรแก้ที่แฟนผมหรือเพื่อนเขาครับด่าผมอย่างกับผมไปฆ่าใครมาแล้วคอยยุยงส่งเสริมให้เลิกกันตลอด เป็นคนประเภทไหนครับเห็นคนทะเลาะกันแล้วจะรู้สึกดี ผิดที่ผมไปวาดฝันอนาคตกับแฟนคนนี่ไว้เยอะรึป่าวครับ ผมทำอะไรผิดครับต้องยุยงให้เลิกกันเพราะผมว่าผมก็รักแฟนไม่น้อยไปกว่าใครหรอกนะครับ แต่ผมไม่ชอบมากๆให้คนมายุยงให้เลิกกันมันมีความสุขขนาดนั้นเลยหรอ เพื่อนๆช่วยผมตัดสินใจหน่อยครับผมต้องทำยังไงต่อกับชีวิตไม่คิดว่าจะโดนแฟนตัวเองเอาผมไปพูดเสียๆหายๆแบบนี้
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่