ผิวเป็นแบบนี้ เป็นโรคอะไรหรือเปล่าคะ

คือก็ตามหัวข้อเลยค่ะผิวเราเป็นแบบในภาพคือจริงๆแล้วเราเป็นมาประมาณ3-4ปีแล้วค่ะแต่ละปีบางทีผื่นเกิดคนละที่และก็ไม่เหมือนกันพอไปหาหมอก็ได้ยามาทา และก็ยาแก้อักเสบมากิน แต่ช่วงที่ผ่านมาไม่ได้ไปหาหมอเลย พ่อแม่น่าจะคิดว่าหายแล้ว แต่จริงๆมันเป็นอยู่ค่ะ😓
ตอนแรกๆก็ซื้อยามาทาแต่หลังๆพ่อบอกว่าใช้ยามากไม่ดีก็เลยเลิกใช้ไปบางรอยมันก็หายไปนิดนึงแล้วแต่ก็ชอบมีรอยใหม่ขึ้นมาอีก ช่วงที่เราเป็นก็เป็นๆหายๆมีบางช่วงที่เกาบ้างเพราะคันไม่ไหว ใครรู้ช่วยบอกทีค่ะ😓😓

[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่