เด็กแถวบ้านชอบมาขโมยสุนัขไปเล่นด้วย?

กระทู้คำถาม
ทำยังไงดีคะ? เด็กแถวบ้านเราชอบมาเรียกหรือมาอุ้มน้องหมาของเราไปเล่นที่บ้านค่ะ  ขนาดบางครั้งดึกแล้วก็ยังมาแอบอุ้มไป แล้วน้องหมาเราก็ติดค่ะ ไม่ค่อยยอมกลับบ้าน กลับมาแปปเดียวก็วิ่งกลับไปใหม่ เรากลัวว่าพอโตมาน้องจะไม่อยากอยู่บ้านตัวเองค่ะ **น้องหมาเราอายุไม่เกิน2เดือนค่ะ เด็กแถวบ้านก็โตแล้วน่าจะสัก10-11ขวบ**(ที่บ้านเราไม่ค่อยมีคนอยู่ค่ะ แล้วเราก็เรียนออนไลน์ เวลาเราไม่มีเรียนเราก็คอยออกมาดูออกมาเล่นด้วยบ้าง ให้ข้าวให้น้ำ อาบน้ำให้ ช่วงก่อนหน้านี้ที่เราพึ่งเอาน้องมาน้องก็อยู่กับเราปกติค่ะ เพราะยังไม่มีคนรู้)

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่