ถ้าเติมลมถังแรงดันของปั๊มน้ำ เกินที่กำหนด จะพังได้ไหมครับ

กระทู้คำถาม
ถังแรงดันของปั๊มน้ำ kikawa kq200 ช่างบอกให้เติม ประมาณ 20 psi

ผมถอดเอาไปให้ร้านเติมให้ หลังจากร้านเติมให้แล้ว เอาที่วัดลมยางวัดดู ได้ประมาณ 60-70 psi ได้
ผมเลยต้องปล่อยออก ให้เหลือ ประมาณ 18 psi

พอเอากลับมาใส่ปั๊มฯ ลองวัดลม ได้ค่าเป็น 0

การเติมลมเกิน จะทำให้ถังแรงดันเสียไหมครับ ?
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่