เอา ณ เวลานี้ ไทย vs ญี่ปุ่น คิดว่าใครชนะ?.

สาวไทยกับสาวญี่ปุ่นที่เป็นคู่ปรับกันตลอดในย่านเอเชีย ถ้าเจอกันในเวลานี้คิดว่าใครจะชนะที่ผ่านมาหลายปีแล้วชุดใหญ่เจอกันเราไม่เคยชนะญี่ปุ่นเลย ส่วนตัวถ้าเจอกันตอนนี้"เราชนะ" เพราะผู้เล่นหลักที่ออกไปเล่นต่างประเทศต่างโชว์ฟอร์มกันสุดยอดเลยไม่ว่าจะเป็น แนน,เตย,เพียว,บุ่มบิ่ม อื่นๆ.พร้อมจะทุบทุกทีมได้เลย. ตรงกันข้ามผู้เล่นหลักของสาวญี่ปุ่นดูจะดรอปลงไปไม่โดดเด่นที่เห็นเล่นในลีคญี่ปุ่นเอง อาจจะหลายๆคนผ่านจุดสูงสุดมาแล้ว แล้วดาวรุ่งดาวตบก็ดูฟอร์มจะไม่ร้อนแรงเหมือนฤดูกาลที่แล้วด้วย ฉนั้นคิดว่าถ้าเจอกันตอนนี้ไทยชนะครับ!
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่