มีแฟนก็เหมือนไม่มีทำไงดีครับ?

คือผมชอบคนในห้องที่เป็นเพื่อนกันมา2ปีกว่า แล้วผมไปหลงชอบเขา ส่วนเขาตอนแรกก็ไม่ชอบผมหรอกครับ ก็คุยกันเฉยๆเหมือนเพื่อนช่วงนั้นคือช่วงปิดเทอมที่ผมชอบเขา และพอเปิดเทอมมาผมก็เริ่มรุกไปจีบเขาจนติด คือพอผมเป็นแฟนกันแทบไม่ได้โทรคุยกันเลยอะครับ คือผมทักไปบอกว่า โทรนะ
ขอโทรได้ไหม เขาก็จะตอบเกือบทุกรอบว่าไม่
และเวลาเขาจะไปไหนไปทำอะไรเขาก็จะไม่บอก
และเขาก็ชอบบ่นว่าเบื่อผมเป็นประจำ มันเป็นเรื่องปกติละหล่ะครับเพราะคนมันเคยสนิทกันมันก็เป็นเรื่องธรรมดา คู่ผมไม่เหมือนคู่อื่นเลยครับ เรียกกัน กู
ปกติเลยเหมือนเพื่อนกัน ทะเลาะกันก็บ่อยเขาไม่เคยง้อผมเลยแม้แต่ครั้งเดียว มีแต่ผมที่จะง้อ บางทีผมงอนเขา เขาก็งอนผมกลับ ผมเลยต้องจงใจง้อเขา
ที่ผมทำอย่างงี้เพราะผมไม่อยากเสียเขาไปจริงๆ ผมรักเขามาก แต่ช่วงนี้ผมรู้สึกว่าผมรักเขาน้อยกว่าช่วงแรก แล้วเขาก็เคยบอกผมว่าเขาไม่ได้รักผม ผมก็ชอบคิดในแง่บวก ว่าเขาคงพูดเล่นแหล่ะ แต่บางทีผมก็คิดในแง่ลบ ตามจริงผมเป็นคนตลกเฮฮา เฟรนลี่
แต่พอผมมีแฟนผมรู้สึกว่าผมโครตคิดมากเลย แบบนอนก็คิดถึงแต่เรื่องเขา บางทีก็นอนไม่หลับอะครับ
คือผมต้องทำไงต่อดีไม่รู้จริงๆ ผมเครียดมากเลยไม่รู้จะทำไงต่อ

อาจจะงงๆหน่อยนะครับ
ผมเป็นคนเขียนไม่เก่ง.....
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่