SUT&KKU ??

สวัสดีค่ะพี่ๆทุกคน หนูเป็นdek 65 คนนึงที่ตอนนี้ติดมหาลัยแล้วค่ะ หนูยื่นวิศวกรรมศาสตร์ ติดทั้งหมด 2 ที่ คือ SUT กับ KKU ค่ะ หนูได้นั่งอ่านรีวิวต่างๆ ทั้งPantip ทั้งDek-D มาสักพักแล้วค่ะ แต่ส่วนใหญ่เจอคำถามที่เขามักเอามหาลัยมาจัดอันดับกัน หนูเข้าใจนะคะว่าแต่ละมหาลัยมีทั้งข้อดี ข้อเสีย และดีกรีที่แตกต่างกัน แต่หนูอยากได้รีวิวที่ตัดเรื่องการจัดอันดับออกไป อยากได้รีวิวจริงๆ ที่ไม่ต้องเอาเรื่อง 8 เกียร์เก่า หรือดีกรีต่างๆเข้ามา หนูอยากได้รีวิวเรื่องของความเป็นอยู่ การเรียนการสอนต่างๆมากกว่าอ่ะค่ะ ว่าสังคมเป็นยังไงแบบไหน โดยรวมของมหาลัยในด้านต่างๆดีไหม หนูต้องการแค่นี้จริงๆค่ะ🙏🏻🥺
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่