ทำงานก็เหนื่อย คนไม่ได้ทำงานจะเข้าใจเราไหม (ครอบครัวแฟน)

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะ เราย้ายมาอยู่แฟลตกับแฟนได้3-4เดือนแล้วค่ะ มีแม่แฟนกับน้องชายแฟนเราอยู่ด้วย แฟนเราชอบไปทำงานต่างจังหวัด15วันขึ้นหรือเป็นเดือน เราทำงานมีกะเช้าตี5-14:00 บางวันก็เข้าเที่ยง เนื่องจากช่วงนี้โควิดโรงเรียนปิด น้องชายแฟนจึงชอบมานั่งเล่นเกมส์นอกห้อง เล่นเกมส์และคอลคุยกับกลุ่มเพื่อนไปด้วยทุกวันประมาณ9โมง-4ทุ่ม ประมาณนะคะ และทุกวัน มันจึงรบกวนเราทำให้เรานอนไม่พอ เราเลยบอกแฟน และแฟนก็เข้าใจจึงบอกกับแม่แฟนไปว่าให้เข้าไปเล่นในห้องหรือเบาเสียงลง

ตรงนี้ทางแม่และน้องชายแฟนจะมองเราเยอะอยู่ยากหรือไม่ดีไหมคะ มีใครเข้าใจเราไหมอยากจะระบายบ้าง เหนื่อยกับงานอยากพักผ่อนบ้าง
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่