อยากสอบถามอัตราการกู้เงินผ่อนบ้านธอส. จะได้วงเงินตามต้องการไหม

ปัจจุบันผมเตรียมกู้เงินซื้อบ้านครับ แต่ผมกลัวได้วงเงินไม่ถึง และกลัวจะเสียเงินมัดจำบ้านจำนวน 70,000 บาท 

จึงต้องการสอบถามผู้รู้หรือผู้เชี่ยวชาญในด้านนี้มากๆเลยครับ

โดยปัจจุบันผมมีเงินฐานเงินเดือน 31,000 บาท  ค่าตำแหน่งประจำทุกเดือน เดือนละ 3,000 บาท

หนี้สิ้นต่อเดือนคือ รถยนต์ 9,212 บาท และสินเชื่อธนาคารแห่งนึงอีก 6,700 บาท ประกันสังคมต่อเดือน 750 และมีภาษีที่ต้องเสีย(สามารถขอคืนได้ทั้งหมด)

โดยเทียบจากรายได้ 34,000 บาท หัดยอดหนี้ 16,662 บาท จะเหลือ 17,338 บาท โดยประมาณ แต่บริษัทผมได้เป็น MOU กับธนาคารอาคารสงเคราะห์

จึงอยากทราบว่าในกรณีเงินประมาณนี้ผมจะสามารถกู้เงินซื้อบ้านวงเงิน 1.95 ล้านบาทได้ไหมครับ โอกาศผ่านมากน้อยแค่ไหนครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่