Sansaru's Gold update 21/1/65 >> กราฟ1ชม.น่าสนใจสุด

กระทู้คำถาม
Sansaru's Gold update 21/1/65 >>   กราฟ1ชม.น่าสนใจสุด

12.34 น.   21/1/65
สวัสดีครับทุกท่าน

เมื่อคืนผมนอนไว และตื่นมาก็สบายใจดีครับ เพราะทุกอย่างเป็นไปตามคิดคาดไว้ ว่าเมื่อคืนไม่น่ามีอะไร
ภาคเช้าทั้งเช้า ก็เนื่อย ๆ มันพักอยู่ครับ ใจเย็น ๆ 
       อย่างน้อยเช้านี้ ทองคำก็ได้รับการตอบสนองดีกว่าสินทรัพย์อื่น ๆ 
       เที่ยงนี้ผมจบการเก็งกำไรจากหุ้นแล้วจึงมาดูรายละเอียดกราฟทองคำ เนื่องจากมันไม่มีอะไรน่ากังวล ณ เวลานี้
       ผมโฟกัสไปที่กราฟ 1ชม.มาหลายวันแล้ว และวันนี้ก็เช่นกัน
       กราฟ1 ชม. ก็เรื่อย ๆมาเรียง ๆครับ ไม่มีอะไร
       ทว่า 3ชั่วโมงที่ผ่านมา เกิด fbu โดยราคาตัดขึ้นเส้น 25 ล่วงหน้า แต่ไม่สามารถพา macd ตัดขึ้น signal ได้ ผ่านมา 3ชม.แล้ว
       แนวโน้มกราฟ 1ชม. คือ มันจะลงมากกว่าขึ้นครับ
       แต่ไม่ต้องกังวล เนื่องจาก การทำ fbu ไม่สูงมากนัก ดังนั้น ถ้าลงก็ลงไม่มาก

กราฟ 1ชม.

เที่ยงนี้ เท่านี้แหละครับ เพราะกราฟ ไม่มีอะไรคืบหน้าจริง ๆ ดีที่ไม่ลงแบบสินทรัพย์อื่น
กราฟ 5ชม และกราฟวัน ก็ยังเหมือนเมื่อคืนครับ คือยังมีหมีข้างบน แต่ไม่น่ากังวลครับ ตอนนี้

เจอกันด้วย update เช่นเคยครับ
ท่านที่อ่านเจอผมใหม่ ๆ ท่านสามารถติดตามผมที่ Bloggang ครับ ที่สินธรนี่ผมแค่มาวางกระทู้เท่านั้น
คลิกที่รูปตัว B ท้ายID เลยครับ

ขอให้ทุกท่านโชคดีครับ
ด้วยความปรารถนาดี
Sansaru   ซันซะรุ  The three wise monkeys
 12.49 น.   21/1/65
หมายเหตุและคำเตือน  กราฟผมไม่ได้ใช้ค่ามาตรฐานทั่วไปและความเห็นที่ได้แสดงทั้งหมดนี้ ไม่มีเจตนาเพื่อการนำเสนอหรือเชิญชวนหรือชี้นำทั้งด้านบวกหรือลบ เพราะผมเองก็เป็นเพียงเม่ารายย่อย ไม่ได้เก่งกว่าท่านสมาชิกท่านอื่นแต่อย่างใด นี่เป็นเพียงแนวทางของผม เทคนิคการใช้indicatorก็เฉพาะตัว ดังนั้นการอ่านเทคนิค ณ เวลาใดเวลาหนึ่งอาจไม่ตรงกับท่านผู้รู้ท่านอื่น ขอได้โปรดให้ความเคารพในการใช้เทคนิคของผมด้วย ผมไม่ขอรับผิดชอบต่อความเสียหายใดๆอันจะเกิดจากการนำความเห็นของผมไปใช้ในการลงทุนไม่ว่าทางตรงหรือทางอ้อม ดังนั้นผู้อ่านต้องตัดสินใจด้วยวิจารณญาณของผู้อ่านเอง และรับผิดชอบผลที่จะเกิดขึ้นเองเป็นสำคัญ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่