เลิกกับแฟน ควรกลับไปไหมคะ? เราเลวด้วยแหละ ;w;;;

กระทู้คำถาม
เรามีแฟนคนนึงค่ะ เราคบกันไม่นานหรอก แต่คือคุยกันนานอะค่ะ
ที่เลิกเพราะ เรื่องที่เราชอบเย็นชาใส่ ไม่ค่อยสนใจเขา ไม่ค่อยค้างสายกับเขา ไม่มีเวลาให้เขา แล้วก็เรื่องอื่นๆอีกค่ะ
ถามว่า อยากเลิกไหม เราตอบเลยนะคะว่า ไม่อยากเลิก แต่คือ เราทำเขาเจ็บมานานอะ เจ็บมาหลายครั้ง แบบโคตรชั่วอะ แล้วเขาก็บอกว่า อยากจบนะแต่มันลืมไม่ได้อะ เราก็เลยเลิกกันไป แล้วเขาก็บอกไปว่า "ถ้าอยากกลับก็กลับมานะ เขาจะรอเสมอ"

แล้วเราควรทำไงดีคะ คือ ใจนึงก็อยากกลับ อีกใจก็แบบถ้ากลับแล้วมันเป็นเหมือนเดิมอะ แบบเราเย็นชาใส่เขาไรงี้ แล้วเราก็กลัวเขาเจ็บมากกว่าเดิมด้วย
;w; ขอโทษนะที่เย็นชามาตลอด ขอโทษที่ไม่เหมือนผญ.คนอื่นนะ ขอโทษที่ไม่เคยหวงหรือหึงให้เห็นเลย ขอโทษนะที่เอาแต่ไปหาเพื่อนไม่เคยสนใจแกเลย
ขอโทษที่ทำตามสิ่งที่แกขอไม่ได้ ขอโทษที่เห็นแก่ตัว ขอโทษนะ ;) ขอให้แกเจอคนที่ดีกว่าเรานะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
ถ้าเขายังรอเธอที่เขาก็รับได้ที่เธอเป็นแบบนี้ เธอเองก็ยังรักเขาอยู่ไม่ใช่หรอ ถ้ากลัวว่าจะทำเขาเจ็บอีกเธอก็ลองปรับตัวขึ้นก็ได้แล้วต้องคุยกันให้รู้เรื่องไรงี้ ถ้ามีโอกาสก็ควรเก็บไว้นะคะก่อนที่อะไรๆมันจะสายเกินไปนะสู้ๆนะคะเป็นกำลังใจให้🤍
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่