เปลี่ยนเราเตอร์ ตัวหลัก

กระทู้คำถาม
คือ ที่บ้านผม มีเราเตอร์ตัวหลัก 1 เครื่อง ที่ชั้นล่างของบ้าน แล้วต่อสายแลนขึ้นไปชั้น2 เชื่อมต่อกับเราเตอร์ตัวที่2 ให้กระจายสัญญาณwifi ที่ชั้น2 ของบ้าน แล้วทีนี้ผมจะย้ายค่ายเน็ตบ้าน เราเตอร์ตัวหลักต้องเปลี่ยนเป็นของค่ายเน็ตใหม่ แล้วเราเตอร์ตัวที่2 ที่อยู่ชั้นบนเรายังใช้ของเดิมนั้นต้องตั้งค่าอะไรใหม่หรือไม่ครับ หรือว่าสามารถใช้ต่อได้เลย รบกวนหน่อยครับ ผมไม่มีความรู้เรื่องนี้เลย ขอบคุณครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่