ตามหาการ์ตูนเก่าๆ เมื่อประมาณ 10กว่าปีที่แล้วค่ะ น่าจะออกทางช่อง Gang cartoon หรือไม่ก็ช่อง Cartoon club นี่แหละค่ะ

เราจำชื่อเรื่องไม่ได้นะคะ แต่พอจำตัวละครคร่าวๆ ได้ค่ะ

พระเอกดูเหมือนจะเป็นเทพที่ถูกสาปให้กลายเป็นเด็กแล้วอยู่ในโลกมนุษย์ มีพ่อบ้านชุดสูทคนนึงที่ร่างจริงเป็นงูที่มีตำนานว่าสามารถพันโลกทั้งใบได้ ส่วนนางเอกเป็นนักเรียน(น่าจะ ม.ต้น หรือ ม.ปลาย นี่แหละค่ะ เราไม่แน่ใจเรื่องนี้) เหมือนนางจะอยู่ชมรมนักสืบเรื่องลี้ลับ

เพลงเปิดจะมีช็อตนึงที่จะเป็นกล้องถ่ายรูปที่หันมาทางเราแล้วถ่ายด้วยค่ะ (จำได้ว่าเมื่อก่อนนั่งดูแล้วรอแอ็คท่า5555)

มีตอนนึงที่นางเอกไปซื้อเค้กมาฉลองให้นายน้อย(พระเอกร่างเด็ก) แล้วดันไปชนกับหนุ่มหล่อ(ซึ่งก็คือพระเอกร่างผู้ใหญ่) แล้วดันทับเค้กเละ แล้วตอนจบคือนางก็เอาเค้กไปกินกับพระเอก(ร่างเด็ก) แถมบ่นว่าโดนหนุ่มหล่อชนซะด้วยนะ(จำได้ว่าขำหนักมาก หนุ่มหล่อก็อยู่หน้าเธออ่ะแหละ5555)

ก็จำได้คร่าวๆ ประมาณนี้อ่ะค่ะ ใครรู้จักชื่อเรื่องช่วยบอกเราทีนะคะ อยู่ดีๆ ก็นึกได้ อยากดูมากเลยแต่ดันจำชื่อเรื่องไม่ได้ จำได้แค่นี้กับเรื่องที่เราเป็นติ่งคุณพ่อบ้านเท่านั้นเองค่ะ5555

ปล.ยังไงก็ขอขอบคุณล่วงหน้าเลยแล้วกันนะคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่