แอบชอบรุ่นพี่วิศวะปี1 ทำไงดีคะ?

คือเรามีเรื่องอยากจะปรึกษาทุกคนอะ ตอนนี้คือเราอยู่ม.5แล้ว ก่อนอื่นเราต้องบอกก่อนว่า เราชอบรุ่นพี่อยู่คนนึงอยู่ปี1 นามสมมุติชื่อAละกัน คือพี่เค้าเป็นรุ่นพี่ที่รร.เก่าเราอะ เราชอบพี่เค้ามาได้สักพักนึงละแหละ แต่ประเด็นตรงที่ว่าก็คือ พี่เค้าบอกว่าไม่อยากมีใครอะ คือเราลองสืบข้อมูลทักไปหาเพื่อนพี่Aไป
ตอนนั้นเราถามเพื่อนพี่Aว่า จีบพี่Aนี่ยากมั้ย เพื่อนพี่Aก็บอกว่า พี่ว่ายาก มันไม่อยากมีใคร อะไรแบบนั้นเราก็ถามเพื่อนพี่Aต่อว่า งั้นก็เข้าถึงยากอะสิ เพื่อนพี่Aก็บอกว่า นิดหน่อยๆ ช่วงนั้น2-3เดือนที่ผ่านมา เราลองตัดสินใจทักเฟสพี่Aไปค่ะ คือเราพยายามชวนพี่Aคุยแล้วอะค่ะ แต่พี่เขาอ่านไม่ตอบเลย ซึ่งเราไปสืบข้อมูลมาแล้ว พี่A ตอนนี้เค้าไม่มีแฟน คนที่ชอบ หรือคนคุยเลยแม้แต่นิดเดียวค่ะ ที่ผ่านมานี้ผ่านวันเกิดพี่Aมา เราเลยลองแฮปวันเกิดพี่Aไปในig ตอนแรกใจเราก็คิดว่า พี่เค้าคงไม่replyกลับเราหรอก พออยู่ดีๆ3ทุ่มกว่า เค้าตอบกลับมาว่า ขอบคุณค้าบ🙏🏻🥳 เพื่อนๆคิดว่า เราควรไปต่อ หรือพอแค่นี้ดีคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่