เวลาโกรธชอบร้องไห้ตลอดควรแก้ยังไงดีคะ

ตามหัวข้อด้านบนเลยค่ะ
ตอนนี้หนูอายุ16แล้วค่ะ เรียนอยู่ม.4 มีปัญหาเกี่ยวกับด้านการควบคุมอารมณ์ตัวเป็นอย่างมากปัญหานี้เป็นตั้งแต่ประถมแล้วค่ะ คือมีอะไรนิดๆหน่อยก็ร้องไห้ตลอดเลย เวลาอยู่ที่บ้านมีอะไรมาขัดใจก็จะโกรธแล้วก็พยายามหาที่เงียบๆเพื่อที่จะไปร้องไห้ค่ะ  แต่พออยู่โรงเรียนก็เก็บอาการค่ะพยายามเลี่ยงการพูดกับเพื่อนเพราะเวลาโกรธควบคุมตัวเองไม่อยู่ค่ะกลัวพูดอะไรไม่ดีใส่เพื่อนไป ไม่มีสมาธิในการเรียน จดจ่อกับอะไรนานๆไม่ค่อยได้ ไม่ชอบอะไรที่วุ่นวาย แต่เป็นคนตลกนะคะ ชอบสร้างเสียงหัวเราะให้คนอื่นมากเลย แต่ตัวเองไม่เคยมีความสุขเลยค่ะ ท้อใจกับตัวเองเหลือเกินค่ะ ไม่รู้จะแก้ปัญหายังไงดีเลยมาตั้งกระทู้นี้เผื่อใครจะให้คำปรึกษาได้บ้าง
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่