มีใครท้องแล้วคุณหมอให้ไปฉีดวัคซีนไหมคะ

ตอนนี้เราท้องได้6เดือนกว่า ได้ฝากประจำที่คลินิกแห่งหนึ่งในจังหวัดลำปาง หลังจากพบคุณหมอทุกครั้งแกจะพูดให้เราไปฉีดวัคซีนจนที่พบล่าสุดพูดแรงมากจนเราก็เอือม คือใจเราก็อยากฉีดแต่เพราะเรามีลูกอีกคนเราต้องห่วงเขามากกว่าตัวเราเอง คือแต่เดิมเราเคยท้องแล้วแท้งมาแล้ว1ครั้ง คุณหมอบอกโครโมโซมมาไม่ครบ ครั้งที่ 2 ท้องลม และครั้งนี้เราก็หวังมาก เราอายุมากแล้ว ไม่อยากพลาดอีกแล้วค่ะ และกว่าเราจะได้ลูกคนนี้มาเราพยายามดูแลเรื่องอาหารการกิน บำรุงทุกอย่างมาเกือบปีค่ะ 
      เราไม่รู้จะบอกคุณหมอยังไงว่าเราไม่สมัครใจจะฉีดค่ะ #ถ้าเราไม่ฉีดคือจะไม่ทำคลอดให้เลยหรอค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่