อยากสอบถามคนที่เคยเป็นหรือเป็น โรคซึมเศร้า เรื่องของอาการแพ้ยาค่ะ

กระทู้คำถาม
เรากินยา Fluoxetine มาได้ประมาณ3เดือนแล้วค่ะ แต่มาแพ้ยาช่วงเดือนที่3
อาการของเราคือ เป็นลมพิษ,และการหายใจไม่ทันเพราะค่อนข้างเหนื่อย,หน้าลอก
แบบนี้เราต้องไปปรึกษาหมอเพื่อเปลี่ยนยาเลยมั้ยคะ พอดีมีนัดกับหมอวันที่ 3กุมภาพันธ์2565 พอดี ถ้าเราหยุดยาเองแล้วค่อยไปบอกหมอตอนวันนัด อาการจะกำเริบมั้ยคะ พอดีโรงพยาบาลที่เรารักษาค่อนข้างไกลค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่