Hiv กับ ใบ สด 43

สวัสดีครับพี่ๆน้องๆชาวพันทิป ผมอยากสอบถามว่า ผมมีเชื้อ h ในร่างกาย แต่ไปคัดเลือกทหาร เอาใบรับรองแพทย์ให้ดู ตอนปรึกษาแพทย์ประจำตัวเขาแนะนำให้บอกทางทหาร เขียนระบุเป็นโรคอื่น แต่ทหารที่ออกใบ สด 43 ไม่ยอมฟังเหตุผลเลย ระบุในเอกสารว่า " เป็นโรคติดเชื้อเรื้อรังแสดงอาการรุนแรงและไม่สามารถรักษาหายขาดได้ " ซึ่งผมมีอาการปกติ กินยาตลอด รักษาประจำ เอกสารใบนี้เหมือนเป็นตราบาปไปทั้งชีวิตเลย สมัครงานที่ไหนก้ไม่รับ ผมอยากจะทำงานราชการ พนักงานของรัฐ พอเห็นว่าเขาใช้ใบ สด 43 เลยไม่กล้าสมัครแล้ว ทุกข์ใจมาก ไม่รู้จะพึ่งใคร ตราบาปซ้ำแล้วซ้ำเล่า ยังไงก็ขอเมตตาพี่ๆเพื่อนๆแนะนำหน่อยนะครับ ผมควรทำไงดี ขอบคุณครับบ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่