รู้สึกยังไงคะเวลาที่โดนนินทาว่าเรา แรดเงียบ

กระทู้คำถาม
คือเราเป็นคนเงียบๆ เข้าหาใครไม่เก่งอยู่คนเดียวเงียบๆแล้วจะชอบโดนเพื่อนที่เขา ฮอตๆหรือเขากล้าพูด เอาง่ายๆเพื่อนที่เขาพูดเสียงดังๆสนิทๆกันเป็นกลุ่มอะค่ะว่า “คนเงียบๆนี่แหละตัวดี แรดเงียบได้ผัวเร็ว ไม่เหมือนคนที่พูดเสียงดังๆเลย” เราเข้าใจนะคะว่าคนแบบนี้มันมีจริง แต่เราไม่ได้เป็นแบบนั้นวันๆแทบไม่คุยกับใครในโซเซียลเลย เราโดนว่าแบบนี้เลยรู้สึกอยากให้เขามองเราใหม่ หรือไม่ก็กลับไปมองตัวเอง
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่