ฝังยาคุมกำเนิดมีโอกาสท้องมากมั้ย

กระทู้คำถาม
สอบถามหน่อยค่ะ ฝังยาคุม มันดีมั้ยหรือมีโอกาสท้องมากหรือน้อยเเค่ไหนค่ะ เวลามีเพศสัมพันธ์ถ้าเราไม่ใส่ถุงมันมีโอกาสท้องมากหรือป่าวค่ะ ฝังยาคุมมีผลเสียมากมั้ยค่ะ
ความคิดเห็นจาก Expert Account
ความคิดเห็นที่ 2
ไม่มีการคุมกำเนิดวิธีใด กันการท้องได้ 100 เปอร์เซ็นต์
แม้แต่ตัดมดลูกออกแล้ว รังไข่ยังอยู่ ยังท้องในช่องท้องได้เลย

โอกาสท้องในผู้ฝังยา ไม่ถึง 1 %
อยากใส่ถุงก็ได้นะ ดี สะอาดดี ป้องกันการติดเชื้อเพศสัมพันธ์ได้ด้วย
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่