บิ๋ม vs บีม

กระทู้คำถาม
ชัชชุอรกับกาญจนา ตอนอายุ15ใครปังกว่ากันคะ เห็นหลายๆคนบอกว่าบีมปังมากเป็นทายาทบุ๋มบิ๋ม แต่นัดที่ผ่านมาพ่อเต้ให้ลงแต่เล่นไม่ได้เลยค่ะ ปัง(ปิ๊)ขั้นสุด อย่าหาทัวร์ลงดั๊นนะคะดั๊นแค่กลัวยูฟ่ากาฟิวกาบี้กับเมสซี่เจจะเหงาค่ะ
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 3
บิ๋มและบีม ปังจริง
เจ้าของกระทู้ ปังคุง
ความคิดเห็นที่ 8
ตอบแบบปัญญาชน ละกันนะครับ
เผื่อหลายๆคนเข้ามาหาสาระ

บอลแรก บิ๋ม รับมาแต่ไหนแต่ไร  ทุกวันนี้ บีมยังไม่รับเลย
บอลตบ บิ๋ม ก็ดีกว่า ตอนอายุ 15 ตบไทยลีคมาละ
สรุป รวมๆทุกสกิล บิ๋ม ค่อนข้างทิ้งห่างหลายช่วงตัว

แต่สิ่งหนึ่งที่ชอบในตัวบีม คือ ท่ากระโดดตี
วิ่งใส่ทั้งขา ตีทั้งไหล่ กระโดดสูงดี
ถ้าได้รับการต่อยอดดีๆ อนาคตสดใสแน่นอน
ข้อเสียคือ อายุ 15 แล้ว เมื่อไรจะรับบอลแรกบ้าง
ไม่ได้บุกเด็ดขาด แบบจู โกนู บอส
ทีมไทย มันต้องเน้นบอลรับ ถึงจะทำลูกบุกได้
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่