โน๊ตบุ๊คมีเสียงเหมือนไฟซ็อตมันอันตรายหรือใกล้จะพังมั้ยคะ?

สอบถามค่าา คือโน๊ตบุ๊คของเรามันมีเสียงเหมือนไฟซ็อตอ่ะค่ะมันเป็นเสียงกึ๊ดๆอ่ะค่ะ แต่ว่ามันจะเป็นๆหายๆนะคะไม่ได้เป็นตลอด โน๊ตบุ๊คเราใช้ 10 ชั่งโมง++
เลยค่ะ แต่ว่าในระหว่างที่ใช้โน๊คบุ๊คก็มีพักบ้างนะคะปกติเราจะพักโน๊ตบุ๊ควันล่ะ 3 ชั่วโมงค่ะ(ในระหว่างใช้งาน) แล้วก็ปิดหน้าจอตั้งแต่ 4 ทุ่มเลยค่ะแล้วก็มาเปิดใช้งานอีกทีตอน 07.30 ค่ะ ในตอนที่เราปิดหน้าจอเราไม่ได้ชัตดาวน์เครื่องนะคะ แต่ว่าลำโพงหรือหน้าจอก็ใช้ได้ปกตินะคะไม่เกิดปัญหาเลยค่ะ เราก็ไม่แน่ใจนะคะว่าน้องโน๊ตบุ๊คของเราใกล้จะพังหรือจะเป็นอันตรายมั้ยนะคะ เช่น ระเบิด แผงวงจรไหม้หรือไม่ก็มีมดหรือสัตว์ตัวเล็กๆเข้าไปกัดแผงวงจรค่ะ
ใครรู้ช่วยบอกทีนะคะว่าน้องจะเป็นอันตรายมั้ยเพราะว่าเราจะต้องใช้เรียนออนไลน์ค่ะTT ขอบคุณล่วงหน้านะค่าาา
โคมาวอ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่