อยากทำให้ Home Network เข้าถึงได้จากที่ไหนก็ได้ ต้องทำอย่างไรครับ

ผมอาจใช่ศัพท์ไม่ถูกนะครับ
   หากผมมี Website ส่วนตัวในเครื่องที่เป็น Local Network ที่เข้าได้ในบ้านผ่าน Wireless, LAN แล้วผมต้องการ Publish ออกไป ให้ใครก็ได้เข้าถึง
  หรือลง Windows Server, Ubuntu ในบ้านแล้วลง Website ปล่อย IP Address ให้ใครเข้าถึง ทำเป็น Server ของเราเอง ต้องทำอย่างไรครับ ใช้บริการอะไรหรอครับ

หากสื่อสารผิด ขอโทษด้วยนะครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่