ใส่กรองเลสเข้ากล่องเดิมกินน้ำมันเยอะกว่าเดิมไหม?

อยากทราบว่าผม ของผมเป็นwave125iปลาวาฬปี 2014
ผมซื้อเป็นมือสองมาละเจ้าของเดิมใส่กรองเลสคอยาวมาใส่เเล้วเเต่กรองเลสเข้ากล่องเดิมเเบบหมกไม่ได้เปิด เลยอยากรู้ว่าเเบบนี้ดีกว่า คอเดิมเป็นพลาสติกไหมครับ เเละมันกินน้ำมันเยอะกว่าเดิมไหม เพราะรู้สึกเวลาเติมน้ำมันเต็มถังกับรถเพื่อนที่เป็นwave110คอเดิม รถผมน้ำมันหมดเร็วกว่า ของเพื่อน 🏍️🙏

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่