นิเทศจุฬา / อักษรจุฬา เลือกอะไรดีคะ !

คือหนูอยู่ม4 ค่ะ อยากเตรียมตัวตั้งแต่เนิ่นๆ
แต่คือตอนนี้กำลังหาอยู่ว่าจะเรียนอะไรดี ระหว่างนิเทศกับอักษร มันดูคนละทางมากเลยใช่ไหมคะ

ตอนนี้ความคิดคือคงต้องเรียนอักษรมั้ง
แต่ความรู้สึกหนูคิดว่าภาษาก็ควรไปเรียนที่จีนค่ะ ลองไปดูหลักสูตรของอักษรหนูก็ไม่ค่อยชอบเท่าไหร่ค่ะแบบว่า ลองจินตนาการตอนตัวเองไปนั่งเรียนบวกกับดูพี่ๆๆเค้ารีวิวเยอะมาก  

กับอีก คณะคือนิเทศค่ะ หนูสนใจสื่อสารการแสดง/โฆษณา ไปดูหลักสูตรมาหนูก็สนใจมากๆเลยนะคะ
ถ้าหนูเลือกนิเทศ หนูก็มีคำถามว่าจบไปจะมีงานทำไหมหรือว่าไปเรียนต่อที่จีน เพราะเป้าหมายสูงสุดหนูคือเปิดสถาบันสอนค่ะหนูชอบสอนมากๆค่ะ

แต่ถ้าหนูเลือกอักษร หนูคงเสียใจแล้วก็เสียดายมากๆค่ะที่ไม่ได้เรียนนิเทศ

พี่พี่ช่วยให้คำปรึกษาหนูหน่อยได้ไหมคะ  
ปล.นี้คือการเขียนกระทู้ครั้งแรกค่ะ อาจจะงงๆแต่หนูตั้งใจมากๆๆๆๆๆค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่