อยากเข้านิเทศศิลป์ คนรู้ตัวเองช้าแบบเราควรเริ่มฝึกจากอะไร

ทุกคนคะ ตอนนี้เรากำลังจะขึ้นม.6 และเราตั้งใจจะเข้านิเทศศิลป์ค่ะ แต่ว่าก่อนหน้านี้เราวาดเล่นๆมาตลอดเลยค่ะ แต่คิดว่าถ้าฝึกน่าจะวาดได้ดีกว่าตอนนี้ค่ะ แต่ว่าเราเริ่มไม่ถูกเลยค่ะ เพราะว่าปกติไม่เคยศึกษาด้านนี้มาก่อนเลยค่ะ เลยอยากจะขอถามทุกคนหน่อยว่า เราควรเริ่มศึกษา ฝึกอะไรก่อนดีคะ ถ้าเป็นไปได้ก็อยากได้ที่ติวค่ะ เพราะเราเริ่มช้ามากเลยค่ะ

ขอบคุณทุกคนที่เข้ามาอ่าน และตอบนะคะ 🥺💖
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่