โดนนำคลิปแอบถ่ายตอนมีเพศสัมพันธ์ ไปเผยแพร่โดยไม่รู้ตัว

สวัสดีค่ะ มีเรื่องจะรบกวนผู้ที่มีความรู้หรือผู้ที่มีประสบการณ์ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ
คือน้าสาวเรา ใช้นามสมมุติว่า ก.นะคะ
ทำงานออฟฟิศ เงินเดือนเกือบ 2หมื่น ไม่เดือดร้อนเลี้ยงแค่ย้าย ค่าห้อง และการดำเนินชีวิตปกติทั่วไป ไม่หวือหวา อายุ48
ผู้ชาย นามสมมุติ ค. ทำงานบิ้วอิน ไม่มีทีมงาน งานแทบไม่มี

น้าก. เป็นสาวโสด เคยผ่านการแต่งงานมา1ครั้ง น้าเป็นดีเจในห้องแคมฟ็อกเล็กๆ มีคนรู้จักเยอะพอสมควร คบกับผู้ชาย 1คน (นามสมมุติ ค.)คบกัน ไปมาหาสู่ผู้ชายบอกเลิกกับเมียแล้ว คบกันไปมาไม่ได้อยู่ด้วยกันนะ ปรากฎว่า ผู้ชายมีเมียอยู่ น้าเราเลิก ผู้ชายตามราวีและข่มขู่ ถึงขั้นขู่ยิงแต่ไม่ได้แจ้งตำรวจ พยายามเลิกกันมาตลอด ก็มีหลายเหตุการณ์เช่นเอากุญแจมาล็อคห้อง มางัดห้อง สร้างความเสียหายแก่ทรัพย์สิน และมีการทวงเงิน ทวงบุญคุณโน่นนี่ *เงินน้าเราก็โอนให้เค้านะคะ คือคบกันไม่ได้ไปเกาะ หรือขอ กินข้าวก็ไม่ค่อยได้เลี้ยงนะคะ เดี๋ยวจะดราม่าว่าคบเพราะเงิน* เลิกกันนานแล้ว ผู้ชายยังราวีไม่เลิก ทักไปหาคนรอบตัว เพื่อนฝูง คนที่เคยคุย ติดต่อไปตามช่องทางต่างๆ บางทีก็ไปด่าเขา และพูดจาสร้างความเสียหายแก่น้าก. อย่างมาก การพูดใส่ร้ายในแคมฟ็อกต่อหน้าสาธารณะด้วยนะ ล่าสุดมีการเอาคลิปตอนมีเพศสัมพันธ์ไปปล่อย ในกลุ่มต่างๆ แต่ไม่แน่ใจที่ไหนบ้าง มีการแคปรูปภาพคลิป ส่งให้คนรอบตัว เพื่อนฝูงด้วย ซึ่งคลิปดังกล่าวเป็นคลิปเก่าที่โดนแอบถ่ายโดยไม่รู้ตัวมาก่อน

จะแจ้งความดำเนินคดีอะไรบ้าง ยังไงดี เอาหลักฐานอะไรไปบ้าง แล้วจะชนะไหม อยากสอบถามหน่อยค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่