อยากรู้ว่าอาการแบบนี้หนักพอสมควรที่จะพบจิตแพทย์ดีมั้ยคะ

สวัสดีค่ะ เรามีอาการชอบทำร้ายตัวเองรัวๆเวลาเครียดหรือร้องไห้ เช่น ตบตัวเอง ข่วน กระชากหัว ต่อย เอาหัวโขกบางอย่าง เพื่อระบายความอึดอัดในใจ เรามีภาวะการกินที่ผิดปกติร่วมด้วยด้วยค่ะ เราคิดว่าตัวเองมี eating disorders ด้วย ควบคุมตัวเองไม่ให้ร้องไห้หรือออกกำลังกายหนักจนล้าไม่ได้หลังจากทานอาหาร แบบนี้นับเป็น Bulimia ด้วยไหมคะ เรานับแคลตลอดเวลา นับย้ำๆซ้ำๆห้ามตัวเองไม่ได้ ตัวเลขในหัววิ่งไปวิ่งมาตลอดเวลา เราหงุดหงิดง่ายด้วยค่ะ ใจร้อนกับทุกสิ่ง รู้สึกเหมือนตัวเองไม่ควรเกิดมา ไม่มีค่าและไม่ควรมีใครมาคบค้าด้วย เราต่อสู้กับอาหารทุกวันเลย ไม่ได้กินข้าวเป็นมื้อๆมานานแล้ว กินทีละนิดสะเปะสะปะ แล้วก็แอบทิ้งอาหารแบบไม่น่าให้อภัย แต่วันถัดมาเราก็ยิ้มได้ปกติถ้าเกิดไม่มีอะไรมาสะกิด
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่